Mô tả sản phẩm
Cisco IE-3300-8T2S-E là bộ chuyển mạch Ethernet công nghiệp hiệu suất cao, lý tưởng cho các môi trường điều khiển tự động hóa, năng lượng, vận tải và hàng hải. Với thiết kế chắc chắn, độ tin cậy cao và khả năng mở rộng mạnh mẽ, thiết bị này phù hợp cho các ứng dụng yêu cầu kết nối mạng công nghiệp ổn định và an toàn.

Đặc điểm nổi bật
- Kết nối linh hoạt: Tổng cộng 10 cổng bao gồm 8 cổng RJ45 Gigabit Ethernet và 2 cổng SFP hỗ trợ mạng cáp quang.
- Hiệu suất mạnh mẽ: Tốc độ chuyển tiếp đạt line rate cho mọi loại gói dữ liệu. Hỗ trợ Jumbo Frame 8996 byte giúp truyền tải dữ liệu lớn mượt mà hơn.
- Dung lượng cao: Hỗ trợ lên đến 16,000 địa chỉ MAC, 3,000 tuyến IPv4, 512 tuyến IPv6 và 256 VLAN.
- Bền bỉ trong môi trường khắc nghiệt: Hoạt động ổn định trong dải nhiệt độ -40°C đến +75°C, chống rung, chống sốc, chống ăn mòn và đạt chuẩn IP30.
- Khả năng bảo mật cao: Tuân thủ chuẩn IEC 62443 cho hệ thống điều khiển công nghiệp, cùng với các tính năng bảo mật mạng tiên tiến.
- Linh hoạt trong lắp đặt: Thiết kế nhỏ gọn gắn DIN rail, phù hợp với tủ điều khiển và hệ thống mạng tích hợp.
- Tuân thủ đa chuẩn quốc tế: Phù hợp với nhiều quy chuẩn công nghiệp, điện lực, đường sắt, hàng hải (DNV, IEC 60945…).
Xem thêm
Rút gọn
Thông số kỹ thuật
| Descriptions | IE-3300-8T2S-E |
| Total ports | 10 |
| 10/100/1000 RJ45 Copper ports | 8 |
| 100/1000 SFP ports | 2 |
| 1GE/2.5G RJ45 Copper ports | - |
| 1GE/10G SFP+ Ports | - |
| Software license | Network Essentials |
| Hardware specification | |
| PoE power budget | Not applicable |
| Removable storage | USB, SD card |
| Alarms | 2 alarms in, 1 alarm out |
| Console ports | 1 RS-232 (via RJ-45), 1 USB Mini Type B |
| Power inputs | Dual DC power inputs |
| Physical configurations | |
| Dimensions (H x W x D) | 6 in. X 3.6 in. X 5.3 in. 15.2 cm. x 9.1 cm. x 13.5 cm |
| Weight | 3.8 lbs 1.7 kg |
| Mounting | DIN rail |
| Performance and scalability features | |
| Forwarding rate | Line rate for all ports and all packet sizes |
| Number of queues | 8 |
| Unicast MAC addresses | 16K |
| Internet Group Management Protocol (IGMP) multicast groups | 1K |
| No. of VLANs | 256 |
| IPv4 Indirect routes1 | 3000 |
| IPv6 Indirect routes1 | 512 |
| Spanning Tree Protocol (STP) instances | 128 |
| Access Control Entries (PACL/VACL/RACL) | 3K |
| DRAM | 4 GB |
| Flash [User Accessible] | 1.5 GB |
| SD card capacity2 | 4 GB, 16 GB |
| Jumbo Frames | 8996 bytes |
| Power consumption | 23W |
| Compliance Specifications | |
| Industrial Automation Control System | IEC 62443-4-1 IEC 62443-4-2 |
| Electromagnetic emissions | FCC 47 CFR Part 15 subpart B Class A EN 55032/CISPR 32 Class A VCCI Class A AS/NZS CISPR 32 Class A CISPR 11 Class A ICES 003 Class A CNS 13438 Class A3 KN 32 Class A3 EN 300 386 |
| Electromagnetic immunity | CISPR 24 / CISPR 35 EN55024/ EN55035 KN 35 EN 61000-4-2 Electro Static Discharge (air – 15kV, contact – 8kV) EN 61000-4-3 Radiated RF (10V/m UTP, 20V/m STP) EN 61000-4-4 Electromagnetic Fast Transients (4kV) EN 61000-4-5 Surge (2KV/1KV Power, 4KV STP) EN 61000-4-6 Conducted RF (10Vrms UTP) EN 61000-4-8 Power Frequency Magnetic Field (1000A/m) EN 61000-4-10 Damped Oscillatory Magnetic Field (100 A/m) EN 61000-4-16 Conducted CM Disturbances (30V, Cont/ 300V, 1 sec) EN 61000-4-17 Ripple Immunity DC Power (10%) EN 61000-4-18 Damped Oscillatory Wave (2.5kV, 1MHz) EN-61000-4-29 DC Voltage Dips and Interruptions |
| Industry standards | EN 61000-6-2 Industrial Immunity EN 61000-6-4 Industrial Emissions EN 61000-6-1 Light Industrial Immunity EN 61326-1 Measurement, Control and Laboratory Equipment EN 61131-2 (EMC - Emission and Immunity) IEEE 1613 Electric Power Stations Communications Networking EN/IEC 61850-3 Electric Substations Communications Networking ODVA Industrial EtherNet/IP NEMA TS 2-2016 AREMA C and S section 11, 19 IP30 |
| Marine I | DNV Certification according to class guideline DNV-CG-0339 Additional Standards: IEC 60945, IACS UR E10 Marine DNV GL – Ships; High speed and light craft |
| Safety standards and certifications | Information Technology Equipment: UL/CSA 60950-1, IEC 60950-1 CB with all country deviations UL/CSA 62368-1, IEC 62368-1 CB with all country deviations Industrial floor (control equipment): UL/CSA 61010-2-201 CB report and certificate to IEC/EN 61010-2-201 Hazardous locations: UL121201(Class l, Div 2, groups A-D) CSA 213 (Class l, Div 2, groups A-D) UL/CSA 60079-0, -15 (Class l, Zone 2, Gc/IIC) IEC 60079-0, -15 IECEx test report (Class l, Zone 2, Gc/IIC) EN 60079-0, -15 ATEX certificate (Class l, Zone 2, Gc/IIC) Cabinet enclosure required |
| Operating environment | Operating temperature: -40°C to +70°C (40 LFM vented enclosure) -40°C to +60°C (sealed enclosure) -40°C to +75°C (Min. 200 LFM fan or blower-equipped enclosure) +85°C (type tested for 16 hours) Altitude: up to 15,000 feet |
| Storage environment | Temperature: -40°C to +85°C degrees Altitude: 15,000 feet IEC 60068-2-14 |
| Humidity | Relative humidity of 5% to 95% non-condensing IEC 60068-2-78 IEC 60068-2-30 |
| Shock and vibration | IEC 60068-2-27 (operational shock, 50G, 3ms, half sine) IEC 60068-2-27 (non-operational shock, 65-80G, 9ms, trapezoidal) MIL-STD-810, Method 514.4 IEC 60068-2-6 (vibration-sinusiodal, 5Hz-150Hz) |
| Corrosion | IEC 60068-2-52 (salt fog)2 IEC 60068-2-60 (flowing mixed gas)2 |
| Railway | EN50125-1: 2014 EN50125-3: 2003 EN50121-4 Railway – Signaling and Telecommunications Apparatus EN50121-3-2 / EN50155 (EMC) |
| Warranty | Five-year limited hardware warranty on all IE3300 product IDs and all Industrial Ethernet (IE) power supplies. See more information under the Warranty section |
| MTBF (hours) | 633.420 |
Bạn đang cần tư vấn về sản phẩm IE-3300-8T2S-E Catalyst IE3300 with 8 GE Copper and 2 GE SFP, Modular, Network Essentials
Vui lòng để lại số điện thoại hoặc lời nhắn, nhân viên sẽ liên hệ trả lời bạn sớm nhất
Đánh giá
của bạn
Điểm
5/5 trên
1
đánh giá
Xem thêm các bình luận khác
Ẩn bớt
Đang tải...
Sản phẩm cùng loại
Switch Cisco
Switch Meraki
Switch HPE Aruba
Switch Huawei
Switch Alcatel
Switch Extreme
Switch Juniper
Switch Fortinet
Switch Allied Telesis
Switch Unifi
Firewall FortiNet
Firewall Cisco
Firewall SonicWall
Firewall CheckPoint
Firewall WatchGuard
Firewall Meraki
Firewall PaloAlto
Firewall Sophos
Firewall Huawei
Router Cisco
Router Huawei
Router Juniper
Router HPE
Router Mikrotik
Wifi Cisco
Wifi Extreme
Wifi Meraki
Wifi Huawei
Wifi Alcatel
Wifi Fortinet
Wifi Aruba
Wifi Unifi
Module Cisco
Module Fortinet
Module Mikrotik
Server Dell
Server HPE
NAS Synology
NAS Qnap
Microsoft Software
Kaspersky License
Zoom License
Video Conference
Bộ lưu điện UPS
Tủ Rack
Cáp quang
Cáp mạng